Đăng nhập
Đóng
Tài khoản
Mật khẩu
Ghi nhớ thông tin
Quên mật khẩu?
Quên tên tài khoản?
.
Giới thiệu
Tổng quan
Lãnh đạo sở
Sơ đồ tổ chức
Đơn vị trực thuộc sở
Tin tức
Tin tức - Sự kiện
Quy Hoạch Đô Thị
Môi Trường
Đất đai
Tài Nguyên Nước và Khoáng Sản
Khí Tượng Thủy Văn và Biến Đổi Khí Hậu
Đo Đạc Bản Đồ và Viễn Thám
Công nghệ thông tin
Thông báo đấu giá quyền sử dụng đất
Hỏi đáp
Môi trường
Đất đai
Tài nguyên nước
Đo đạc bản đồ
Khí Tượng Thủy Văn và Biến Đổi Khí Hậu
Khác
Văn bản
Lĩnh Vực
Đất Đai
Môi Trường
Đo đạc bản đồ
Biển - Hải đảo
Tài nguyên nước
Khí tượng thủy văn
Địa chất khoáng sản
Khác
CCHC
Dịch vụ công mức 3
Nội bộ
Phần mềm đánh giá cán bộ CC, VC, HĐLĐ
Điều hành tác nghiệp
VĂN PHÒNG ĐIỆN TỬ
VĂN THƯ SỞ
MỘT CỬA
Webmail
HT ĐH&QLVB Hà Nội
Liên hệ
Bạn đang ở trang:
Hỏi đáp
Khác
KhA¡c
FAQ - KhA¡c
Duong Van Khanh joanpille@gmail.com Kính gửi: Quý Sở Cho tôi hỏi theo Luật đất đai 2013 và các văn bản hướng dẫn thi hành: "Khi triển khai thực hiện giải phóng mặt bằng trên địa bàn thành phố đối với các dự án xã hội hóa (giáo dục, y tế) có nguồn vốn ngoài ngân sách thì thực hiện theo hình thức nào? - thu hồi đất hay thỏa thuận với người có đất để nhận chuyển nhượng?" Đối với các dự án xã hội hóa nêu trên nếu chủ đầu tư riêng lẻ nằm trong quy hoạch khu đô thị mới thì có được áp dụng hình thức thu hồi đất hay không? Kính mong quý Sở quan tâm giải đáp thắc mắc trên. Trân trọng!
Nhà cháu có 1 mảnh đất thuộc dự án Khu công nghệ cao Hòa Lạc mở rộng. Mặt trước là đường liên xã rộng, nhà nước đã rải nhựa đường, nhưng trên bản đồ quy hoạch chi tiết lại không có mục đường. Vậy là như thế nào, cháu mong nhận được câu trả lời sớm.
Tôi có một căn biệt thự thuộc khu đô thị mới Việt Hưng, phường Giang Biên, quận Long Biên, HN. Do bị thất lạc bản vẽ hoàn công mà chủ đầu tư bàn giao cho tôi trước đây nên tôi muốn xin Sở Tài nguyên và Môi trường Hà Nội cấp một bản sao chụp Bản vẽ hoàn công của căn biệt thự này từ hồ sơ lưu tại Sở Tài nguyên và Môi trường có được không? Nếu được thì thủ tục là như thế nào?
Trần Hải Linh linhth.adnetplus@gmail.com Tôi là Trần Hải Linh, tôi vừa bán căn hộ chung cư ở Linh Dàm.Trong quá trình làm thủ tục tôi có điền vào đơn nộp thuế thu nhập cá nhân.Tuy nhiên khi nhận đc giấy thông báo nộp thuế thu nhập cá nhân, thì được biết là tôi không phải nộp thuế này vì tôi chỉ sở hữu 1 căn hộ duy nhât là căn hộ được bán. Vậy cho tôi hỏi, thủ tục đính chính lại thuế thu nhập như thế nào, gồm những giấy tờ gì , và làm ở đâu. Xin cảm ơn.
lethithanhien hienltt1984@gmail.com Mã sổ 0101994916005260 và mã 0994916005261 do ông Nguyễn Hữu Nghĩa Phó GĐ Sở TNMT Hà Nội ký ngày 8/4/2016. Kiểm tra phát hiện sổ thật hay giả với ạ? Em cảm ơn!
Nguyễn Văn Tới vantoi1346@gmail.com Kính gửi GĐ Sở TNMT Tôi tên là Nguyễn văn Tới sinh năm 1968 thường trú tại số 15 ngõ 189 Đường Cầu Diễn Tổ 14 Phường Phúc điễn Quận Bắc Từ Liêm - TPHN. Thưa GĐ Sở ! Gia đình tôi cùng gia đình chị gái thứ 2 vầ 2 gia đình 2 cháu con của chị gái lớn sống ổn định trên phần đất của mình được Bố Mẹ chia cho thuộc thửa đất của Bố Mẹ tôi để lại. đây là thửa đất mà Bố Mẹ tôi được HTX Nông Nghiệp chia, cấp cho từ cuối những năm 60 đầu những năm 70 thế kỷ trước. Năm 1988 Bố Mẹ tôi xây 2 nhà cấp 4 cho 2 chị gái tôi. Dầu năm 1989 mẹ tôi qua đời, hai gia đình hai chị gái tôi vãn sống sinh hoạt trên thủa đất đó. Tháng 6 1993 sau khi lập gia đình, tôi xây nhà ở riêng cũng trên thửa đất này. Năm 2003 con gái lớn của chị gái lớn xây nhà và ở riêng trên phần đất được chia sau khi lập gia đình năm 2001. Năm 2005 con gái út chị lớn lập gia đình xây nhà ở trên phần đất còn lại của chị gái lớn được chia. Năm 2009 bô tôi qua đơi, bốn gia đình chúng tôi vẫn sống sinh hoạt ổn định trên phần đất được chia của mình cho tới nay. Do thời gian từ thời điểm được chia đất đến thơi điểm làm hồ sơ cấp sổ đỏ quá dài, do điêu kiện môi trường khi hậu nên sau khi mất đi đã không để lại giây tờ gì về nguồn gốc đất nơi 4 gia đinh chúng ở. Tuy nhiên qua mấy đợt làm hồ sơ cấp sổ đỏ UB xã va sau nay là Phường đều nói hồ sơ của chúng tôi không đủ điều kiện không phù hợp quy hoạch. Vây xin GĐ cho chúng tôi biết tại vị trí chúng tôi đang ở có quy hoạch nào?. Việc ngừng, không cấp sổ cho người dân khi quy hoạch có quyết định xuống từng gia đình trong vùng quy hoach không? Với điều của 4 gia đình chúng tôi như vậy, chúng tôi có được cấp sổ đỏ không??. Chúng tôi rất mong sớm nhận đươc hồi âm của Qúy Sơ. Xin trân trọng cảm ơn GĐ.
Trong phần đăng kí sử dụng dịch vụ công của Sở, tôi không thấy có phần kê khai cho các cá nhân ( chỉ có thể kê khai nếu là doanh nghiệp, có DKKD ) Vậy xin hỏi các cá nhân có thể sử dụng dịch vụ công được không và làm thế nào để đăng ký tài khoản sử dụng (ông Hồ Minh Việt)
Trong phần đăng kí sử dụng dịch vụ công của Sở, tôi không thấy có phần kê khai cho các cá nhân ( chỉ có thể kê khai nếu là doanh nghiệp, có DKKD ) Vậy xin hỏi các cá nhân có thể sử dụng dịch vụ công được không và làm thế nào để đăng ký tài khoản sử dụng.
Tôi được trường cán bộ công đoàn Bộ GTVT cấp nhà ở tại khu nhà của cán bộ CNV của nhà trường tai xã Đông Mỹ Huyện Thanh Trì Hà Nội từ ngày 20/1/1990.Đến ngày ngày 15/1/1004 Trường có quyết định thanh lý nhà và công trình phụ là 100 m2 ,ở giữa nhà là khoảng sân 50 m2 tôi đã nộp tiền đầy đủ.Tôi và gia đình ở từ đó đến nay không có tranh chấp .nay tôi muốn xây nhà cao tầng ,huyện thanh trì yêu cầu phải có sổ đó mới cấp phép xây dựng Tôi xin hỏi muốn xin cấp sổ đỏ phải làm những thủ tục gì, đến những cơ quan nào,chi phí hết bao nhiêu?
Tôi mới thành lập công ty dịch vụ vệ sinh tại Hà Nội chuyên về lĩnh vực hút bể phốt, thông tắc cống. Công ty đi vào hoạt động được 3 tháng nay. Vậy tôi muốn xin giấy chứng nhận bảo vệ môi trường có được không ạ và nếu được thì phải làm những thủ tục gì và cần đến những cơ quan nào để làm việc a.